Kit ɗin Gwajin Matsi na Radiator: Ƙarin Bayanin Kuna Buƙatar Sanin.

labarai

Kit ɗin Gwajin Matsi na Radiator: Ƙarin Bayanin Kuna Buƙatar Sanin.

Me yasa Matsi Gwajin Tsarin sanyaya Injin?

Kafin mu kalli menene kayan gwajin matsa lamba na radiator, bari mu ga dalilin da yasa kuke buƙatar gwada tsarin sanyaya da farko.Wannan zai taimaka muku ganin mahimmancin mallakar kayan.Har ila yau, me ya sa ya kamata ku yi la'akari da yin gwajin da kanku maimakon ɗaukar motar ku zuwa shagon gyarawa..

Ana amfani da kayan aikin gwajin matsa lamba na radiyo lokacin da ake duba ruwan sanyi.Injin motar ku yana yin zafi da sauri lokacin da yake aiki.Wannan na iya yin illa idan ba a sarrafa shi ba.Domin daidaita zafin injin, ana amfani da tsarin da ya ƙunshi radiator, coolant, da hoses.

Dole ne tsarin sanyaya ya zama hujjar matsa lamba, ko kuma ba zai yi aiki da kyau ba.Idan ya zubo, sakamakon asarar matsi zai sa wurin tafasar masu sanyaya ya ragu.Hakan zai sa injin ya yi zafi sosai.Coolant na iya zube kuma ya kawo ƙarin matsaloli.

Kuna iya duba injina da abubuwan da ke kusa don zubewar gani.Abin takaici, wannan ba shine hanya mafi kyau don gano matsalar ba.Wasu ledojin sun yi ƙanƙanta sosai don ganin su ta hanyar kallo, yayin da wasu na ciki.Anan ne kayan gwajin matsa lamba don radiator ya shigo

Masu gwajin matsa lamba na tsarin sanyaya suna taimaka muku gano ɗigogi (na ciki da waje) cikin sauri kuma cikin sauƙi.Bari mu ga yadda suke aiki.

Yadda Masu Gwajin Matsi na Tsarin Sanyaya ke Aiki

Ana buƙatar masu gwajin matsa lamba na tsarin sanyaya don nemo ɓarna a cikin hoses na sanyaya, gano raunanniyar hatimi ko lalata gaskets, da kuma gano munanan muryoyin dumama tsakanin sauran matsaloli.Hakanan ana kiran masu gwajin matsi na coolant, waɗannan kayan aikin suna aiki ta hanyar tursasa matsa lamba a cikin tsarin sanyaya don kwafi injin mai aiki.

Lokacin da injin ke aiki, mai sanyaya yana yin zafi kuma yana danna tsarin sanyaya.Wannan shine yanayin da masu gwajin matsin lamba ke haifarwa.Matsin yana taimakawa bayyana tsagewa da ramuka ta hanyar haifar da mai sanyaya ruwa ko ta barin warin sanyaya ya cika iska.

Akwai nau'ikan masu gwajin matsa lamba da yawa da ake amfani da su a yau.Akwai wadanda ke amfani da iskar shago don yin aiki da kuma wadanda ke amfani da famfo mai aiki da hannu don shigar da matsa lamba a cikin tsarin.

Mafi yawan nau'in mai gwada matsa lamba na tsarin sanyaya shine famfo na hannu tare da ma'aunin ma'aunin da aka gina masa.Wannan kuma yana zuwa tare da kewayon adaftan don dacewa da iyakoki na radiator da wuyoyin filler na motoci daban-daban.

Sigar famfo na hannu da guda dayawa ana kiransa kayan gwajin matsa lamba na radiator.Kamar yadda aka nuna, nau'in gwaji ne da yawancin masu motoci ke amfani da su don duba tsarin sanyaya injin.

Kit-1

Menene Kit ɗin Gwajin Matsi na Radiator?

Kit ɗin gwajin matsa lamba na radiator nau'in kayan gwajin matsa lamba ne wanda ke ba ku damar tantance tsarin sanyaya na motoci daban-daban.Hakanan yana ba ku damar yin gwaje-gwaje ta hanyar yi da kanku, wanda ke adana ku akan farashi da lokaci.Sakamakon haka, mutane da yawa suna kiransa kayan gwajin matsa lamba na DIY.

Na'urar matsa lamba na mota ta al'ada tana ƙunshe da ƙaramin famfo wanda aka haɗa ma'aunin matsa lamba da adaftar hula da yawa.Wasu kits kuma suna zuwa tare da kayan aikin filler don taimaka muku maye gurbin sanyaya, yayin da wasu sun haɗa da adaftan don gwada hular radiator.

Famfu na hannu yana taimaka maka shigar da matsa lamba a cikin tsarin sanyaya.Wannan yana da mahimmanci tunda yana taimakawa kwatanta yanayi lokacin da injin ke aiki.Har ila yau, yana sauƙaƙa gano magudanar ruwa ta hanyar latsa na'urar sanyaya da sanya shi haifar da zubewar gani a cikin tsagewar.

Ma'aunin ma'auni yana auna yawan matsa lamba da ake jefawa cikin tsarin, wanda dole ne ya dace da matakin da aka ƙayyade.Yawancin lokaci ana nuna wannan akan hular radiyo a cikin PSI ko Pascals kuma dole ne a wuce gona da iri.

Adaftan mai gwajin matsa lamba na Radiator, a gefe guda, suna taimaka muku sabis na motoci daban-daban ta amfani da kit iri ɗaya.Suna da gaske iyakoki don maye gurbin radiyo ko manyan tankunan tanki amma tare da kari ko ma'aurata don haɗawa da famfo mai gwadawa.

Kit ɗin gwajin matsa lamba na radiator na mota zai iya ƙunsar kaɗan zuwa masu yawa sama da adaftar 20.Ya dogara da adadin motocin da ake son yin hidima.A mafi yawan lokuta, waɗannan adaftan an yi su ne masu launi don ganewa cikin sauƙi.Wasu adaftan kuma suna amfani da ƙarin fasalulluka don sa su zama masu amfani kamar karyewa akan na'urori.

Kit-2

Yadda Ake Amfani da Kit ɗin Gwajin Matsi na Radiator

Gwajin matsa lamba na radiator yana duba yanayin tsarin sanyaya ta hanyar auna yadda zai iya ɗaukar matsa lamba.Gabaɗaya, yakamata ku gwada gwajin tsarin duk lokacin da kuka fita ko maye gurbin coolant.Har ila yau, lokacin da aka sami matsalolin zafi da injin kuma kuna zargin cewa yabo ya zama sanadin.Kit ɗin gwajin matsa lamba na radiator yana sa gwajin cikin sauƙi.

Kit ɗin gwajin radiator na al'ada ya ƙunshi sassa masu sauƙi waɗanda ke da sauƙin amfani.Domin mu kwatanta hakan, bari mu ga yadda ake bincika ɗigogi yayin amfani da ɗaya.Za ku kuma koyi shawarwari masu amfani don tabbatar da tsari mai santsi da aminci.

Ba tare da ɓata lokaci ba, ga yadda ake yin gwajin matsa lamba akan tsarin sanyaya ta amfani da na'urar gwajin matsi na radiator.

Abin da Za Ku Bukata

● Ruwa ko mai sanyaya (don cika radiyo da tafki mai sanyaya idan an buƙata)

● Magudanar kwanon ruwa (don kama duk wani mai sanyaya da zai zube)

● Kit ɗin gwajin matsa lamba na radiator don irin motar ku

● Littafin jagorar mai motar

Mataki 1: Shirye-shirye

● Kiki motar ku a ƙasa mai lebur.Bada injin ya yi sanyi gaba ɗaya idan yana gudana.Wannan shi ne don kauce wa konewa daga zafi mai sanyi.

Yi amfani da littafin don nemo madaidaicin ƙimar PSI ko matsa lamba don radiator.Hakanan zaka iya karanta hakan akan hular radiator.

● Cika radiyo da tanki mai ambaliya da ruwa ko mai sanyaya ta yin amfani da tsarin da ya dace kuma zuwa matakan da suka dace.Yi amfani da ruwa idan kuna shirin zubar da mai sanyaya don guje wa ɓarna.

Mataki 2: Cire Radiator ko Coolant Reservoir Cap

● Sanya kwanon ruwa a ƙarƙashin radiyo don riƙe kowane mai sanyaya da zai zube

● Cire radiator ko hular tafki mai sanyaya ta hanyar karkata zuwa gaba da agogo.Wannan zai ba ku damar dacewa da matsi na matsi na radiator ko adafta.

Daidaita adaftar daidai don maye gurbin hular radiyo ta tura shi ƙasa da wuyan radiyo ko tafki mai faɗaɗa.Masu masana'anta yawanci za su nuna abin da adaftan ya dace da nau'in mota da samfurin.(Wasu tsofaffin motocin ƙila ba sa buƙatar adaftar)

Mataki na 3: Haɗa fam ɗin gwajin Matsi na Radiator

● Tare da adaftan a wurin, lokaci yayi da za a haɗa fam ɗin gwaji.Wannan yawanci yana zuwa tare da riƙon famfo, ma'aunin matsa lamba, da bincike mai haɗawa.

● Haɗa famfo.

● Buga hannu yayin lura da karatun matsi akan ma'aunin.Mai nuni zai motsa tare da karuwa a matsa lamba.

● Dakatar da yin famfo lokacin da matsa lamba yayi daidai da aka nuna akan hular radiyo.Wannan zai hana lalacewar sassan tsarin sanyaya kamar hatimi, gaskets, da hoses na sanyaya.

● A mafi yawan aikace-aikace, mafi kyawun matsa lamba daga 12-15 psi.

Mataki 4: Kula da Ma'aunin Gwajin Matsi na Radiator

● Kula da matakin matsi na ƴan mintuna.Ya kamata ya tsaya a tsaye.

● Idan ya zube, akwai yuwuwar yaɗuwar ciki ko na waje.Bincika don samun ɗigogi a kusa da waɗannan wuraren: radiator, hoses na radiator (na sama da ƙasa), famfo na ruwa, ma'aunin zafi da sanyio, bangon wuta, gaskatsin kan silinda, da ainihin dumama.

● Idan babu zubewar da ake iya gani, mai yuwuwa ɗigon yana cikin ciki kuma yana nuni da gaskat ɗin da ya busa ko kuma tushen wutar lantarki mara kyau.

● Shiga mota ka kunna fanka AC.Idan za ku iya gano ƙanshin daskarewa, ɗigon yana cikin ciki.

● Idan matsa lamba ya tsaya tsayin daka, tsarin sanyaya yana cikin yanayi mai kyau ba tare da yadudduka ba.

Har ila yau, raguwar matsa lamba na iya haifar da mummunan haɗi lokacin da ake haɗa fam ɗin gwaji.Duba wannan kuma kuma maimaita gwajin idan haɗin ya yi kuskure.

Mataki na 5: Cire Gwajin Matsi na Radiator

● Da zarar an yi gwajin na'urar radiyo da sanyaya, lokaci ya yi da za a cire na'urar.

Fara ta hanyar sauke matsa lamba ta bawul ɗin sakin matsa lamba.A mafi yawan lokuta, wannan ya haɗa da danna sanda akan taron famfo.

Bincika don ganin cewa ma'aunin matsi ya karanta sifili kafin cire haɗin mai gwadawa.


Lokacin aikawa: Maris 14-2023